จักรวาลมีดาวนับล้านๆดวง มีการสำรวจพบสิ่งมีชีวิตอยู่นอกโลกบ้างหรือยังครับ ?

ตามตรรกะของผมเองนะครับ จักรวาลกว้างใหญ่ไพศาล หลายหมื่นแสนกาแล็คซี และดวงดาวมากมายนับไม่ถ้วน

เป็นไปไม่ได้ที่จะมีสิ่งมีชีวิตอยู่แค่ดาวโลกที่เดียว  ทำไมมนุษยชาติเรายังไม่ค้นพบสิ่งมีชีวิตบนดาวดวงอื่นอย่างจริงจังซักทีครับ มีแต่ fake news ต่างๆนานา

NASA มีเปิดเผยการค้นพบสิ่งมีชีวิตนอกโลกอย่างเป็นทางการบ้างหรือยังครับ  อยากเห็นสิ่งมีชีวิตระดับเดียวกับมนุษย์จัง ว่าจะมีรูปร่างลักษณะอย่างไร

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่