ร้อน ร้อน ร้อน ช่วยแนะนำ ไม้เลื้อย , ไม้แขวน , ไม้ลงดิน ด้วยครับ

ห้องรับแขก อยู่ทิศตะวันตก ... ไม่มีตึก ต้นไม้ใหญ่ ให้ร่มเงาเลยครับ

โดนแดดเต็มๆๆตั้งแต่บ่าย  ตอนเย็นก็สุกกกพอดีครับ  ToT

รบกวนขอคำแนะนำ
1. ไม้เลื้อย
   1.1 ไม่อยากได้กิ่งใหญ่มาก
   1.2 มีดอก และ กลิ่นหอม ยิ่งดี
   1.3 ทนต่อแดด
   1.4 ทนต่อโรค และ แมลง

2. ไม้แขวน
   2.1 ทนแดด
   2.2 ทนต่อโรค และ แมลง
   2.3 มีดอกและมีกลิ่นหอม ยิ่งดีครับ

3. ปลูกต้นไม้ลงดินครับ  ( จะปลูกติดกระจกเลยครับ )
   3.1 อยากได้ต้นที่สูงไม่เกิน 1.5 เมตร
   3.2 ทนแดด
   3.3 ทนต่อโรค และ แมลง

หรือ มีคำแนะนำอะไร ชี้แนะได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ  หมา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่