Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 2.1 งบไม่เกิน 1000 ตัวไหนน่าเล่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 2.1 งบไม่เกิน 1000 ตัวไหนน่าเล่นครับ

ลำโพง 2.1 งบไม่เกิน 1000 ตัวไหนน่าเล่นครับ ขอของ advice นะครับ
    ขอบคุณครับ

มีรุ่นนี้
    (2.1) SAAG (10SN) Silver/Black 350 บาท ร้าน ADVICE

MICROLAB (M820) 40 Watt RMS 2.1 Channal 990 ร้าน JIB

Comment

(2.1) SAAG (Pentas 02) Black =1050

ตัวนี้ก้โอนะ ผมใช้อยุ่ ลำโพง2ตัว พ่วงกะเครื่องเสียงที่บ้านอีกตัว(ลำโพง2ตัว)
      เปนลำโพง4ตัว ก้โออยุ่นะ กะผมมันพอนะ

เเล้วแต่ จขกท. พิจารนา คับ

Comment

ถ้าชอบตึ๊บๆ เบสหนักๆ ต้อง SAAG ถ้าชอบเสียงพริ้วๆ ต้อง MICROLAB

ถ้าจะซื้อแนะนำร้าน BANANAIT เพราะเค้าจะเสียบลำโพงทุกรุ่นโชว์
        ให้เราไปลองเทสฟังเสียงได้ก่อน

SAAG ใช้ไปนานๆ จะมีปัญหาจุกจิกแยะ เดียวปุ่มหลุดมั่ง ตัวแปลงไฟ ร้อนไปมั่ง
        ผมใช้รวมซื้อให้น้องๆ 3-4 ตัว ปัญหาจุกจิกแยะ

แนะนำ MICROLAB ดีกว่า

ถ้าเอา SAAG อย่าเอารุ่นนี้เด็ดขาด หน้ากากหน้าหลุด ปุ่มหลุด
        1520078035 - SAAG 1100W 890 บาท

SAAG แนะนำรุ่นนี้
        1520078036 - SAAG 820W (82S-JB) 780บาท เสียงโอเค ราคาถูก ราคาอิงร้าน JIB

กะรุ่นนี้
        SAAG 2000W (20S-JB) 2,000 WATT (P.M.P.O) 2.1 Channal 1150 บาท ราคาอิงร้าน JIB

MICROLAB แนะนำรุ่นนี้
        MICROLAB (M820) 40 Watt RMS 2.1 Channal 990

MICROLAB (M880) 59 Watt RMS 2.1 Channal 1450 (ผมใช้อยู่โอเคเลย) มีที่เสียบหูฟังด้านหน้าด้วย
        เวลาลูกเล่นเกม เสียบสะดวก ไม่ต้องไปถอดแจ๊คด้านหลังออก
        Last edited by arunsri; 24 May 2013, 11:13:39.

Comment

Originally posted by arunsri View Post
          ถ้าชอบตึ๊บๆ เบสหนักๆ ต้อง SAAG ถ้าชอบเสียงพริ้วๆ ต้อง MICROLAB

ถ้าจะซื้อแนะนำร้าน BANANAIT เพราะเค้าจะเสียบลำโพงทุกรุ่นโชว์
          ให้เราไปลองเทสฟังเสียงได้ก่อน

SAAG ใช้ไปนานๆ จะมีปัญหาจุกจิกแยะ เดียวปุ่มหลุดมั่ง ตัวแปลงไฟ ร้อนไปมั่ง
          ผมใช้รวมซื้อให้น้องๆ 3-4 ตัว ปัญหาจุกจิกแยะ

แนะนำ MICROLAB ดีกว่า
          เห็นด้วยครับ
          ของผมใช้ได้ 2ปี ลาโลกไปเลย SAAG
          ตอนนี้ใช้ harman

Comment

โอ้วข้อมูลแน่นมาก ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยครับ

Comment

HEADPHONE LENOVO P950 = 690

ราคา น่าใช้มาก แนะนำแทนลำโพง

Comment

ทำไม SAAG ของผมยังไม่พังสักทีอ่า เรยยังไม่ได้ซื้อไหม่ 555+

Comment

Working...
                X